ในช่วงเวลานี้เมีหลายคนที่กำลังให้ความสนใจในคาเฟ่แนวเบเกอรี่ นั่งชิลชิล ที่เน้นความนุ่มของขนมปังและผลไม้กันมาก ด้วยอาจจะเพราะเมืองไทยช่วงหลายปีที่ผ่านมาไม่ว่าจะฤดูไหนก็มีแต่อากาศที่ร้อนอบอ้าวทั้งนั้น แต่ครั้นพอได้รับประทานผลไม้เข้าไปแล้ว ความหวานอมเปรี้ยวธรรมชาติของรสชาติผลไม้และกลิ่นหอมที่เป็นเอกลักษณ์ของผลไม้แต่ละชนิดก็พาลทำให้เราเกิดความเพลิดเพลินใจและสดชื่นอย่างมากเวลาที่เคี้ยวซึ่งได้น้ำจากผลไม้เต็มปากเต็มคำยิ่งผลไม้มีการใช้เป็นท็อปปิ้งหรือทำไส้อยู่ในเบเกอรี่ที่ที่ผ่านกระบวนการอบขนมปังนุ่ม ๆ ล่ะก็ยิ่งจะทำให้มีความอร่อยและความหอมของกลิ่นอบอุ่น ๆ กับกลิ่นของผลไม้ที่ตัดกันได้อย่างลงตัวมาก ซึ่งหากอยากลองความอร่อยสเปเชียลของเบเกอรี่แนวนี้ล่ะก็แนะนำให้ลองมาท้าพิสูจน์ความอร่อยกันที่คาเฟ่ชื่อว่า “ร้านอบแป้งสตอรี่” เลย อยู่ใกล้กรุงเทพมหานครแค่นี้เอง!
ทำความรู้จักกับคาเฟ่ “ร้านอบแป้งสตอรี่”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2023/09/บอร์ดงาน-PBN7-1.jpg)
ร้าน “อบแป้งสตอรี่” เป็นคาเฟ่ร้านขนมหวานขนาดเล็กในจังหวัดนครปฐมที่มีสาขาแยกย่อยมากมายด้วยความอร่อยที่ตอบโจทย์ลูกค้าหลายคนที่อยู่ทั้งใกล้และไกล มีทั้งขนมไทย เบเกอรี่ฝรั่งที่มีสูตรเฉพาะตัวไม่เหมือนที่อื่นในด้านของกระบวนการทำและไส้ที่มีความอร่อยแบบพิเศษเน้นผลไม้หวาน ๆ เป็นเมนูซิกเนเจอร์มากมายในราคาที่เข้าถึงเงินในกระเป๋าตังค์ง่าย สะกดใจด้วยความหอมของเมนูสดใหม่จากเตาให้ใคร ๆ ก็ชื่นชอบได้ภายใต้บรรยากาศของร้านแนวร้านขนมปังของฝรั่งเศสที่มีความมินิมอลสวยงาม
บรรยากาศของคาเฟ่ “อบแป้งสตอรี่”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2023/09/บอร์ดงาน-PBN6-1.jpg)
คาเฟ่ “อบแป้งสตอรี่” ในแต่ละสาขาจะมีบรรยากาศการตกแต่งร้านที่ไม่เหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่จะออกไปทางแนวร้านขนมปังสไตล์ฝรั่งเศสที่มีธีมของความละมุนแบบอบอุ่นสีขาวหรือสีอ่อน ๆ เพื่อให้เข้ากับการได้สัมผัสกลิ่นหอมของเบเกอรี่ทันทีที่เปิดประตูเข้ามาในร้านซึ่งสาขาล่าสุดที่บูมในมุมถ่ายรูปกันมากก็คือ สาขาพุทธมณฑลสาย 4 ที่จะออกกลิ่นอายร้านเอเชียคุมโทนสีขาวร่วมด้วย
เมนูเด็ดของคาเฟ่ “อบแป้งสตอรี่”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2023/09/บอร์ดงาน-PBN5-1.jpg)
คาเฟ่ “อบแป้งสตอรี่” มีเมนูเบเกอรี่เด็ดที่คุณต้องมาลองมากมาย ไม่ว่าจะเป็น Rainbow Sunshine Chiffon, Black Magic Chiffon, มูสชีสเค้กมะพร้าวอ่อน, ชิฟฟอนบัวลอยไข่หวาน, วาฟเฟิลใบเตย, ชิฟฟ่อนมะยงชิด, ฟินองเซีย, ครอฟเฟิลเบคอนซอสเห็ดทรัฟเฟิล, ทาร์ตหม้อแกงเผือก มีลเฟยข้าวเหนียวมะม่วง และมีเมนู อื่นๆ ที่อยากให้มาลองชิมกัน
อบแป้งสตอรี่
ที่ตั้ง : หมู่ที่ 8 เลขที่ 111 อาคารโครงการเดอะโฟร์ท ห้องเลขที่ E05 ตำบลกระทุ่มล้ม อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม 73110
Google Map : https://goo.gl/maps/zzomUnpNowM2red26
เวลาให้บริการ : เปิดให้บริการทุกวัน ตั้งแต่เวลา 10.30น. – 20.30น.
หมายเลขโทรศัพท์ : 061 056 5622
ตามไปเสาะหาที่เที่ยวกันต่อได้ที่ หลงไปไหน