หากจะกล่าวถึงคาเฟ่ในจังหวัดปทุมธานีก็ต้องบอกเลยว่าคาเฟ่ที่จังหวัดนี้เต็มไปด้วยคาเฟ่ที่มีทั้งธรรมชาติป่าไม้ ทุ่งนา ทุ่งนา และทุ่งนาเยอะมากในทุ่งนาอันกว้างขวางของจังหวัดนี้นั้นแต่ละอำเภอย่อมเต็มไปด้วยเรื่องราวต่าง ๆ มากมายแต่ที่มากกว่านั้นคือคาเฟ่ริมทุ่งนากลายเป็นสไตล์คาเฟ่ที่ฮิตมากสำหรับนักท่องเที่ยวจึงไม่แปลกที่ คาเฟ่สไตล์ริมทุ่งนา นั่งชิลชิล ในจังหวัดปทุมธานีจะเป็นที่นิยมของชาวกรุงและชาวจังหวัดใกล้เคียงกันมาก พอมีให้สีสันในชีวิตแห่งความฝันในโลกจริงจริงๆ อยู่ในนั้นคือคาเฟ่ใหม่อย่าง “กัญญาคาเฟ่” ต่างก็พากันชักชวน เพื่อนฝูง ครอบครัว คนรัก มาพักผ่อนและรับประทานอาหารอร่อย ๆ กันที่นี่เสมอ ซึ่งในตอนนี้ทีแนวโน้มว่าจะเยอะมากขึ้นในวันนี้เราจึงอยากจะมาแนะนำกันคาเฟ่ใหม่นี้กับทุกคนกันค่ะ พร้อมแล้วไปดูกันเลยว่า ร้านกัญญาคาเฟ่ มีดีตรงไหนและอะไรคือทีเด็ดที่ทำให้คาเฟ่นี้ เป็นที่ฮิตอันดับต้น ๆ ในปัจจุบัน
ทำความรู้จักกับ “ร้านกัญญาคาเฟ่”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2023/08/บอร์ดงาน-PBN11-2.jpg)
“กัญญาคาเฟ่” เป็นคาเฟ่ร้านอาหารริมทุ่งนาติดกับถนนราชพฤกษ์ที่มีวิวทุ่งนาสามารถนั่งห้อยขาดูวิวได้ไกลสุดลูกหูลูกตาแบบไม่ต้องไปต่างจังหวัดไกลจากกรุงเทพมหานครเลย สามารถจอดรถได้รอบร้าน ใครมาเดี่ยวหรือคู่ก็มีที่ให้นั่งชมวิวแบบ exclusive ในร้านใหญ่หรือหากอยากได้ความเป็นส่วนตัวก็มีซุ้มแบบบ้านตะวันตกหรูหร่ให้นั่ง พร้อมเสิร์ฟความอร่อยในอาหารคาวและพวกเครื่องดื่มเบเกอรี่ ที่ได้ปริมาณเยอะและอิ่มท้อง แต่คนมาเร็วหน่อยเพราะได้อาหารค่อนข้างช้าหากคนเยอะ
บรรยากาศของ “กัญญาคาเฟ่”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2023/08/บอร์ดงาน-PBN10-2.jpg)
“กัญญาคาเฟ่” บรรยากาศจะเป็นร้่นใก้บริการลูกค้าแบบ Open Air มีที่นั่งทั้ง Indoor และ Outdoor แต่หลักๆ จะเน้นไปที่ Outdoor เพื่อรับลมเย็นและกลิ่นอายทุ่งนามากกว่า ซึ่งมีที่นั่งหลากหลายรูปแบบมาก ถ้าอยากจะนั่งชมทุ่งนา ก็จะมีโซนติดริมทุ่งนา แล้วซุ้มแบบบ้านตะวันตกที่หลังคาเป็นรูปตัวเองสามเหลี่ยมแนวชนบทคันทรี่เก๋ ๆ พร้อมพัดลมที่คอยให้บริการในตัว ไม่ต้องกลัวร้อนเลย
เมนูเด็ดของ “กัญญาคาเฟ่”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2023/08/บอร์ดงาน-PBN9-2.jpg)
“กัญญาคาเฟ่” มีเมนูเครื่องดื่มและอาหารเด็ดที่คุณต้องมาลอง มากมาย ได้แก่ ลาเต้, ชาไทยนมสด, อเมริกาโน่น้ำผึ้ง, น้ำผึ้งมะนาว,มะพร้าวเอสเปรสโซ่, โรสมะนาว, นมเย็น, เฟรนฟราย เสิร์ฟมาพร้อมกับซอสมะเขือเทศและมายองเนส, ข้าวผัดปลาเค็ม, แมงกะพรุนผัดน้ำมันงา, กระทิงคลุกฝุ่น, เจแปนนิสเค้ก, บลูเบอร์รี่ชีสเค้ก, มัทฉะเค้ก, เค้กส้ม และ เค้กมะพร้าว และมีเมนู อื่นๆ ที่อยากให้มาลองชิมกัน
กัญญาคาเฟ่
ที่ตั้ง : นบ.3021 ตำบลบางหลวง อำเภอเมืองปทุมธานี จังหวัดปทุมธานี 12000
Google Map : https://goo.gl/maps/pA5h26NtEVaS5Tig7
เวลาให้บริการ : เปิดทุกวัน ตั้งแต่เวลา 11.00น. – 21.00น.
หมายเลขโทรศัพท์ : 065 258 9555
ตามไปเสาะหาที่เที่ยวกันต่อได้ที่ หลงไปไหน