สำหรับใครที่กำลังวางแพลนจะมาเยือนจังหวัดอุบลราชธานีแล้วยังไม่แน่ใจว่าควรจะหาที่พักแบบใดดีถึงจะทำให้รู้สึกสงบใจ นั่งชิลชิล ไม่ต้องหรูหรามาก แต่ก็มีสไตล์เอกลักษณ์ยุคใหม่เป็นของตัวเอง ได้รับความเป็นส่วนตัวและยังไม่ต้องกลัวที่จะต้องไปแย่งกันจองที่พักในเทศกาลสำคัญเหมือนกับโรงแรมใหญ่ ๆ ด้วย แน่นอนว่าเมื่อคุณเป็นหนึ่งในคนที่มีความคิดแบบนี้ย่อมหมายความว่า คุณจะเป็นผู้ที่มีความคิดการหาที่พักนอกกรอบกว่าคนอื่น ยิ่งเป็นที่พักซึ่งไม่ได้ดังมากนักก็ยิ่งทำให้เราสามารถจองพักได้อย่างสะดวกสบายและมีความน่าค้นหาในเรื่องของการบริการที่มากกว่าที่อื่นด้วย สังเกตหรือไม่ว่าที่พักเล็ก ๆ แม้จะไม่ได้สะดวกสบายเหมือนที่พักใหญ่ ๆ ที่คนรู้จักกันแต่เจ้าของก็มักจะต้อนรับเราแบบคนกันเองเสมอ และมีอาหารกับของว่างอร่อย ๆ ให้ด้วย ซึ่งในวันนี้เราจะมาแนะนำร้าน The Goose Cafe & Hostel Ubon Ratchathani ที่พักกึ่งคาเฟ่น่าเข้ามาใช้บริการสุดแฟมิลี่เก๋ ๆ ให้คุณได้รู้จักกัน
ทำความรู้จักกับ “The Goose Cafe & Hostel Ubon Ratchathani”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2022/09/บอร์ดงาน-PBN3-6.jpg)
“The Goose Café & Hostel Ubon Ratchathani” เป็นที่พักโฮสเทลกึ่งคาเฟ่รูปแบบห้องพักขนาดเล็กมีเนื้อที่จำกัดแต่ตกแต่งแบบเรียบง่ายชิค ๆ สไตล์ญี่ปุ่นเหมาะกับเหล่านักเดินทางที่ต้องการหาที่พักสะดวกสบายในพื้นที่เงียบสงบในตัวเมืองอุบลราชธานี และลิ้มลองชากับกาแฟอร่อย ๆ ในร้านแนวมินิมอลวินเทจยุคอินดัสเทรียลขนาดย่อมที่ให้บรรยากาศเหมือนตัวเราได้มาอยู่ในโรงงานตะวันตกสมัยก่อนและลิ้มรสชาติ ดูฝีมือการชงเครื่องดื่มคุณภาพสเปเชียลต่าง ๆ อย่างใกล้ชิดได้อย่างน่าสนใจและได้ฟีลอบอุ่นเหมือนอยู่กับครอบครัวด้วย
บรรยากาศของ “The Goose Café & Hostel Ubon Ratchathani”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2022/09/บอร์ดงาน-PBN2-6.jpg)
“The Goose Café & Hostel Ubon Ratchathani” หากเป็นตัวคาเฟ่จะมีขนาดเป็นร้านกระจกกะทัดรัดที่มีม่านไม้ไผ่ญี่ปุ่นปิดไว้อย่างน่าค้นหาทำให้โทนร้านออกแนวเอิร์ธ ๆ เล็กแต่น่าค้นหาและภายในจะเป็นลักษณะของบาร์เครื่องดื่มที่อยู่ตรงกลาง เน้นการตกแต่งของอุปกรณ์โรงคั่วกาแฟและภาชนะ Bistro ต่าง ๆ ที่สามารถถ่ายรูปได้ และในส่วนของตัวที่พักจะแบ่งเป็นห้องเล็กมีพื้นที่จำกัดเฉพาะตั้งเตียงและโต๊ะเขียนหนังสือทำกิจกรรมเท่านั้น แต่ก็มีความสะอาด และเน้นศิลปะไม้แฮนด์เมดในการตกแต่งแบบชิค ๆ โมเดิร์นเรียบ ๆ แนวมินิมอลดี เห็นเงียบ ๆ แบบนี้แต่ชาวฝรั่งก็มาพักกันเยอะนะ
เมนูเด็ดของ “The Goose Café & Hostel Ubon Ratchathani”
![](https://gowheretonight.com/wp-content/uploads/2022/09/บอร์ดงาน-PBN1-6.jpg)
“The Goose Café & Hostel Ubon Ratchathani” มีเมนูเครื่องดื่มเด็ดที่คุณควรมาลองให้ได้มากมาย ไม่ว่าจะเป็นเอสเปรสโซ่, ลาเต้, ชาไทย, ชาเขียวเย็นเข้มข้น, นมสดเย็นที่หอมนมแท้ ๆ เหมาะที่จะมาดื่มก่อนไปทำกิจกรรม Outdoor ในตัวเมือง รับรองว่าทุกเมนูคัดสรรคุณภาพมาดี ติดใจแน่นอน และเมนู อื่นๆ ที่อยากให้มาลองชิมกัน
The Goose Café & Hostel Ubon Ratchathani
ที่ตั้ง : 19/3 ถนนสรรพสิทธิ์ ตำบลในเมือง อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี 34000
Google Map : https://goo.gl/maps/M4wkmhf6KVRhyzY69
หมายเลขโทรศัพท์ : 095 610 0572
อัพเดทข่าวสาร สาระดีๆ เพิ่มเติมที่ The7days